5 เคล็ดลับสำหรับค่าใช้จ่ายร้านขายของชำอาหารธรรมชาติ $ 500

การแบ่งปันคือการดูแล!

แบ่งปัน

ทวีต

แบ่งปัน

มีหลายเดือนที่เฉพาะเจาะจงตลอดทั้งปีที่เป็น Mamas เราจับถั่วทุกชิ้นออกจากตู้กับข้าวเพื่อประหยัดเงินในใบเรียกเก็บเงินของชำ ฉันเข้าใจว่าฉันไม่ใช่คนเดียวที่นั่นรวมถึงฉันก็เข้าใจว่าบางเดือนมันสนุกที่จะแก้ไขแผนงบประมาณร้านขายของชำและบางเดือนมันก็ตรงกันข้าม

เพิ่มไปยังครัวเรือนที่มีความไวต่ออาหาร (เรา!) รวมถึงความพิเศษที่มาพร้อมกับทำให้แน่ใจว่าทุกคนมีสิ่งที่พวกเขาต้องการกินอาจเป็นค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ในการจับ อาหารเสริม นั่นคือค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม

ฉันมี 5 เคล็ดลับที่ฉันอยู่ด้วยเพื่อให้เราอยู่ที่หรือภายใต้ค่าใช้จ่ายของชำ $ 500 ทุกเดือน

เคล็ดลับ #1: ซื้อเนื้อสัตว์เป็นกลุ่ม

หากคุณเป็นสัตว์กินเนื้ออย่างเราเนื้อเป็นส่วนสำคัญของอาหารของเรา ฉันแต่งงานกับหุ้นส่วนที่กินเนื้อเป็นอาหารดังนั้นจึงไม่สามารถต่อรองได้สำหรับเรา สิ่งแรกที่ฉันทำเมื่อฉันรู้ว่าเนื้อสัตว์ที่เราไปด้วยคือการสร้างขีด จำกัด รอบ ๆ ว่าเราซื้อเนื้อของเราอย่างไร

ฉันซื้อเนื้อสัตว์จาก Co-op อาหารธรรมชาติในระดับภูมิภาคของเราเท่านั้นและนั่นก็ต่อเมื่ออุปทานของเราเองออกมา (หรือฉันไม่ได้ดึงอะไรออกไปในเวลาที่จะละลาย) เมื่อฉันซื้อจาก co-op ของฉันฉันเข้าใจว่าอาหารมาจากไหนและคนขายเนื้อของฉันสามารถตอบสนองความกังวลประเภทใดก็ได้ที่ฉันอาจมีจากที่มาจากที่มาถึงวิธีที่ฉันจะเตรียมมัน

เราซื้อเนื้อวัวที่เลี้ยงด้วยหญ้า 1/4 (ส่วนใหญ่) จากเกษตรกรเพียง 40 นาทีทางตะวันตกของเราซึ่งทำให้เขาประมาณหนึ่งชั่วโมงทางตะวันตกของทวินซิตี้ ไม่เหมือนกันสำหรับการรับประจำปีถ้าคุณถามฉัน สิ่งนี้ทำให้เราเสียค่าใช้จ่ายน้อยกว่า $ 500 ต่อปี ที่ลดลงเหลือประมาณ $ 2.99/ lb. สำหรับสเต็ก, กระดูกซุป, เนื้อดิน, ย่าง, คั่ว, คุณชื่อมัน

เซลลูโลสที่เกี่ยวข้อง: ประเภทชีวิตที่ใช้ความเข้าใจเป็นเส้นใยพืช

เราซื้อสัตว์ปีกของเราเป็นจำนวนมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ บางครั้งฟาร์มไม่มีไก่ชนิดใดที่จะนำเสนอเนื่องจากพวกเขากินหมาป่าหรือสุนัขจิ้งจอกเจ้าเล่ห์ เมื่อสิ่งนี้เกิดขึ้นเราจะเริ่มต้นไปยัง Co-op ฉันซื้อแพ็คครัวเรือนที่นั่นบ่อยที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้เนื่องจากฉันชอบชิ้นส่วนสัตว์ปีกที่ใหญ่กว่าสำหรับการทำหม้อหม้อหรือทำซุปและสตูว์ออกมา การย่างพวกเขาก็เรียบง่ายอย่างแท้จริงหลังจากหมักอร่อย

เคล็ดลับ #2: ซื้อเป็นกลุ่ม

ผู้คนรอบตัวฉันมักจะเบื่อที่จะได้ยินฉันพูดถึงเรื่องนี้ แต่มันเป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดตั้งแต่ขนมปังหั่นบาง ๆ หรืออย่างน้อยฉันก็เชื่อเช่นนั้น

การซื้อธัญพืชแป้งถั่วเมล็ดและพาสต้านั้นราคาถูกกว่ามากเมื่อซื้อเป็นจำนวนมาก ข้อจำกัดความรับผิดชอบเพียงอย่างเดียวที่ฉันทำที่นี่คือพาสต้าฟรีกลูเตนนั้นมีราคาแพงกว่าเมื่อซื้อเป็นจำนวนมากด้วยเหตุผลบางอย่าง

บางครั้งฉันจะซื้อกราโนล่าหรือเส้นทางมิกซ์เป็นกลุ่มถ้าฉันอยู่ในของดอง แต่โดยทั่วไปแล้วจะมีค่าใช้จ่ายน้อยกว่าถ้าซื้อเป็นรายบุคคลและจากนั้นก็โยนไปด้วยกันที่บ้าน

เคล็ดลับ #3: แผนอาหาร

การวางแผนมื้ออาหารอาจดูล้นหลามสำหรับบางคน แต่ฉันมั่นใจว่ามันเป็นความช่วยเหลือที่ยิ่งใหญ่หากคุณกำลังทำงานกับแผนงบประมาณหรือเพียงแค่พยายามไม่เติมรายการที่ไม่จำเป็นของรถเข็น

หากคุณใช้เวลา 15 นาทีในการนั่งลงรวมทั้งให้หัวของคุณพันรอบสัปดาห์ที่จะมาถึงมันจะเป็นงานง่าย ๆ ในความเป็นจริงเราไม่ต้องการอาหารใหม่สำหรับทั้งเจ็ดคืนของสัปดาห์

ฉันค้นพบว่าตัวเองกำลังวางแผนสำหรับ 4 มื้อจากนั้นวางแผนสิ่งที่เราต้องการทานของว่างในระหว่างสัปดาห์รวมถึงดูสิ่งที่เราต้องการในการอบสำหรับสัปดาห์

4 นิสัยที่เกี่ยวข้องสำหรับวันขอบคุณพระเจ้าที่มีสุขภาพดี

ฉันยังคงทำรายชื่อวิ่งในพื้นที่ครัวของผลิตภัณฑ์ของฉันฉันไม่ว่าจะเป็นเครื่องเทศแป้งแยมสร้าง (อย่างน้อยสิ่งที่ฉันเก็บไว้เสมอสำหรับการผลิต) หรืออะไรก็ตามที่มันอาจจะเป็น ฉันทำให้ผลิตภัณฑ์เฉพาะเหล่านั้นได้รับรายชื่อของฉันในแต่ละสัปดาห์ดังนั้นฉันจึงไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมในการใส่อาหารครัวของฉันทั้งหมดในที่เดียว

เคล็ดลับ #4: ดูรายการขายเหล่านั้น

เมื่ออยู่กับแผนงบประมาณเราจำเป็นต้องจำไว้ว่าแม้ว่ายอดขายจะล่อลวงใน endcaps แต่พวกเขาก็สามารถตายได้ จำเป็นหรือไม่ที่จะต้องใช้จ่าย $ 22 ในสถานการณ์ทั้งหมดของชิปข้าว (ซึ่งช่วยเราประหยัดเงินในระยะยาว) หรือเราสามารถซื้อถุงเพิ่มเติมได้เพียงไม่กี่ใบแทน ถ้ามันเป็นสถานการณ์ของมะเขือเทศหั่นสี่เหลี่ยมลูกเต๋าฉันอาจคิดเกี่ยวกับมัน ฉันแค่ต้องถามตัวเองว่าฉันเป็นฤดูกาลไหนS เช่นเดียวกับฉันจะใช้มันในอีก 4-6 สัปดาห์ข้างหน้า

การจัดซื้อผลิตภัณฑ์ลดราคาจะมีส่วนร่วมในรายการของคุณและจะผลักดันให้เกินขีด จำกัด แผนงบประมาณของคุณสำหรับสัปดาห์ดังนั้นหากฉันเห็นสิ่งที่ฉันเข้าใจเราใช้ประโยชน์อย่างมากฉันจะซื้อสองเท่าหรือสาม ฉันจะไม่ทำมันสำหรับแต่ละผลิตภัณฑ์ขายที่ฉันเห็นในวันนั้น!)

เคล็ดลับ #5: อยู่กับรายการของคุณ

ไม่ว่าจะเป็นการขายใน endcap ที่คว้าคุณหรือคุณจำไว้ว่ายายกำลังจะมาในอีกสองสัปดาห์และเธอชอบ bisque กุ้ง … รักษาผลิตภัณฑ์ที่คุณต้องการต่อไปในอนาคตสำหรับการเดินทางซื้อที่กำลังจะมาถึง การซื้อเมื่อคุณไม่หิวเช่นเดียวกับเมื่อคุณไม่ได้อยู่กับที่จะสร้างความเงียบสงบและการเดินทางที่ง่ายขึ้น (โดยทั่วไป) รวมถึงสิ่งที่ไม่แพงนัก หากคุณกำลังใช้บิตคนให้วางกฎก่อนที่คุณจะออกจากยานพาหนะเพื่อให้พวกเขาเข้าใจว่าคุณกำลังซื้อผลิตภัณฑ์ในรายการเท่านั้น เตือนพวกเขาว่าวันนี้คุณจะซื้อแอปเปิ้ลที่หวานที่สุดหรือลูกเกดที่อวบอ้วนที่สุดหรือชีสที่พวกเขาต้องการ (หรืออะไรก็ตามที่สำคัญคือพวกเขาชอบเช่นเดียวกับที่คุณจะซื้ออยู่ดี) เพื่อกระตุ้นความอยากอาหาร

วิตามินสำคัญที่เกี่ยวข้องคุณควรทานทุกวัน

ฉันมักจะเปลี่ยนแนวคิดกับ MAMAs อื่น ๆ ดังนั้นแนวคิดใดบ้างที่คุณต้องแบ่งปันเพื่อรักษาแผนงบประมาณร้านขายของชำของคุณภายใต้ $ 500 เมื่อซื้อธรรมชาติและอาหารทั้งหมด?

Nichi Hirsch Kuechle สนับสนุนคุณแม่ในระหว่างตั้งครรภ์เกิดหลังคลอดและนอกเหนือจากในฐานะโค้ชผู้ปกครองนักบำบัด Craniosacral เช่นเดียวกับการเกิด/หลังคลอด doula ในมินนิอาโปลิส เธอตีพิมพ์ E-zine ปกติชื่อ Family Family ซึ่งมีเคล็ดลับแนวคิดและทรัพยากรสำหรับการเติบโตของทารกที่มีสุขภาพดี เธอก็สอนการประชุมเชิงปฏิบัติการออนไลน์และการประชุมเชิงปฏิบัติการออนไลน์ด้วยเช่นกัน คุณสามารถรับชุดเครื่องมือหลักใหม่ของ Nichi ได้ฟรีโดยไปที่: http://www.myhealthybeginning.com

ลิงก์ไปยังโพสต์นี้: 5 เคล็ดลับสำหรับอาหารธรรมชาติ $ 500 บิลร้านขายของชำ

0/5

(0 บทวิจารณ์)

การแบ่งปันคือการดูแล!

แบ่งปัน

ทวีต

แบ่งปัน

Send your Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *